เราสามารถใช้คอนโด จดทะเบียน บริษัท ได้หรือไม่

เราสามารถใช้คอนโด จดทะเบียน บริษัท ได้หรือไม่

เราสามารถ ใช้คอนโด จดทะเบียน บริษัท ได้หรือไม่

คอนโดมิเนียม ถือว่าเข้ามาเป็นที่อยู่อาศัยที่มีผู้คนให้ความสนใจอันดับต้น ๆ ในยุคนี้ ด้วยการอยู่อาศัยที่สะดวกสบายและครบครัน แต่ก่อนที่คุณจะตัดสินใจสร้างคอนโดเพื่อเป็นธุรกิจการอยู่อาศัย คุณจะต้องศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมนอกเหนือจาก “งบประมาณ” ส่วนมากคำถามหลัก ๆ ที่พบเจอประจำคือ ใช้ คอน โด จดทะเบียน บริษัท ? วันนี้มีคำตอบ 

สามารถใช้คอนโด จดทะเบียน บริษัท ได้หรือไม่

ถ้าหากว่าคุณต้องการที่ ใช้ คอน โด จดทะเบียน บริษัท ตามกฎหมายคำตอบก็คือ “ได้” การจดทะเบียนบริษัทนั้นเป็นเรื่องที่ค่อนข้างซับซ้อน แต่ก็มีข้อดีมากมาย เช่น ความน่าเชื่อถือในระยะยาว , สร้างตัวตนให้กับบริษัท รวมถึง การยื่นคำร้องขอสิทธิต่าง ๆ ในการดำเนินกิจการ แต่คุณจะสามารถยื่นคำร้องจนทะเบียนได้ก็ต่อเมื่อมีรายรับเข้ามา มีการดำเนินกายจ่ายภาษีที่ถูกคำนวณแบบเป็นเงินได้ ชาร์ตเริ่มต้นมาตรฐานภาษีเริ่มต้น  750,000 บาท เสียภาษีที่ 35 % 

การ ใช้ คอน โด จดทะเบียน บริษัท

ผู้ประกอบการยุคใหม่จะต้องศึกษารายละเอียดธุรกิจเกี่ยวกับเรื่องกฎหมาย การดำเนินการต่าง ๆ เป็นสิ่งที่สำคัญการ ใช้ คอน โด จดทะเบียน บริษัท จะถือว่าเป็นทะเบียนสำหรับทำการค้า เพราะฉะนั้น การจดทะเบียนจะเป็นพานิชย์ การดำเนินการต่าง ๆ จะต้องอยู่ภายใต้การ ประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา ๑๑๓๕ เท่านั้น เพื่อการอยู่อาศัยที่มีประสิทธิภาพทั้งต่อผู้ประกอบการและผู้อยู่อาศัย ตาม พ.ร.บ.อาคารชุด 2551 ( ฉบับใหม่ ) มีผลบังคับใช้เมื่อ 4 ก.ค. 2551 กล่าวว่า “ในกรณีที่มีการจัดพื้นที่ของอาคารชุดเพื่อประกอบการค้าต้องจัดระบบการเข้าออกในพื้นที่ดังกล่าวเป็นการเฉพาะไม่ให้รบกวนความเป็นอยู่โดยปกติสุขของเจ้าของร่วม

ช่องทางการติดต่อ

FB : Property Management Service

ติดต่อบริการดูแลนิติบุคคลได้ที่นี่ : pmserviceth.com

อ่านบทความเกี่ยวกับบริการดูแลนิติบุคคลได้ที่นี่ : บทความเกี่ยวกับการดูแลนิติบุคคล